Co-Create Chang Moi : จากชุมชนสู่ย่าน จากย่านสู่เมือง
กิจกรรมระดมความคิดเห็น ‘การพัฒนาย่านเศรษฐกิจสร้างสรรค์ ช้างม่อย’ เพื่อสำรวจจุดเด่น ปัญหา ความต้องการ และโอกาสในการพัฒนาพื้นที่ โดยหัวใจสำคัญคือกระบวนการมีส่วนร่วม แลกเปลี่ยนความคิดเห็นและทำงานร่วมกันระหว่างผู้มีส่วนได้ส่วนเสียทุกภาคส่วน ที่มีทั้งคนรุ่นเก่าและรุ่นใหม่ ผู้อยู่อาศัย ผู้ประกอบการ ธุรกิจต่างๆ ผ่านกระบวนการคิดเชิงออกแบบ (Design Thinking) ภายใต้แกนหลัก สินทรัพย์ (asset) สิ่งจำเป็น (need) อยากให้มี (want) ฝันอยากให้เป็น (dream) และผู้ขับเคลื่อน (stakeholder) นำไปสู่การตั้งโจทย์ พัฒนาไอเดียต้นแบบ เพื่อทดลองทำในพื้นที่จริง ให้เห็นถึงความเป็นไปได้ในการผลักดันพื้นที่ สู่ย่านเศรษฐกิจสร้างสรรค์ที่ตอบโจทย์ ทั้งในด้านการขับเคลื่อนเศรษฐกิจพื้นที่ และการยกระดับคุณภาพชีวิตของคนในพื้นที่ จัดขึ้นเมื่อวันที่ 14-15 พฤษภาคม 2565 ที่วัดชมพู ย่านช้างม่อย
![](https://api-creativecity.cea.or.th/storages/district-projects/29/images/0a073ec5-1b06-4e35-8922-b48a2fd771ba.jpg)
![](https://api-creativecity.cea.or.th/storages/district-projects/29/images/888cacd3-5992-42e3-917e-98f7c29f2d91.jpg)
![](https://api-creativecity.cea.or.th/storages/district-projects/29/images/e3ecde0f-7b73-4e8e-91eb-e872962b0eb8.jpg)
![](https://api-creativecity.cea.or.th/storages/district-projects/29/images/c31a236a-c343-4591-aa9e-874f20f516f4.jpg)
![](https://api-creativecity.cea.or.th/storages/district-projects/29/images/42165cea-e866-4776-b3ca-250ce490b7a8.jpg)